Mala Masusing Banghay Aralin Dula

7
Mala-Masusing Banghay Aralin sa Fil III Layunin Paksang Aralin Pamamaraan Ebalwasyon Takdang- Aralin Sa pamamagitan ng pagtalakay sa Sangkap ng Dula, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. naitatambal ang nabuong salita na sangkap ng dula sa kahulugan nito; b. nakapagbibiga y ng halimbawa at naiuugnay ang sangkap ng Dula sa mga napanuod na pelikula; at c. nakasusuri ng mabuti ng Paksa: Sangkap ng Dula Sanggunian: Kagamitan: cartolina LCD projector laptop Pagpapahalaga: A. Pagganyak Hahatiin ang klase sa walong grupo, bawat grupo ay may anim o pitong miyembro. Sa mga cartolina ay may mga letra, bubuuin ang mga salita na Sangkap ng Dula. (Jigsaw Puzzle) PTGUAAN HNTAAU PYLSAU SA NNSLRAIIU LTGSAI NA HNLGSKIAAA GGTNLUIAN DLNKKSAUUA AAAANLKKS AAAUNSKLT Pagkatapos buuin, pipiliin sa pisara kung aling kahulugan ito naaayon at ididikit. TAGPUAN – panahon at pook kung saan naganap. TAUHAN – ang mga Sa isang buong papel, ayon sa pinanood na dulaang pinamagatang Zwardina, suriin ito gamit ang walong sangkap ng Dula. Bibigayan ko kayo ng 20 minuto upang gawin ito. Manaliksik tungkol sa iba’t ibang Elemento ng Dula at basahin ito. Isulat ito sa isang kalahating papel at ipapasa sa susunod na pagkikita. Ipinasa nina: Faycan, Joy; Mabanta, Rosemarie Gaile; Tapuro, Jharmagne

description

 

Transcript of Mala Masusing Banghay Aralin Dula

Page 1: Mala Masusing Banghay Aralin Dula

Mala-Masusing Banghay Aralinsa Fil III

Layunin Paksang Aralin Pamamaraan Ebalwasyon Takdang-Aralin

Sa pamamagitan ng pagtalakay sa Sangkap ng Dula, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

a. naitatambal ang nabuong salita na sangkap ng dula sa kahulugan nito;

b. nakapagbibigay ng halimbawa at naiuugnay ang sangkap ng Dula sa mga napanuod na pelikula; at

c. nakasusuri ng mabuti ng isang dula upang maiugnay ayon sa Sangkap ng Dula.

Paksa: Sangkap ng DulaSanggunian:

Kagamitan: cartolina LCD projector laptop

Pagpapahalaga:

A. Pagganyak Hahatiin ang klase sa walong grupo, bawat grupo ay may anim o pitong miyembro. Sa mga cartolina ay may mga letra, bubuuin ang mga salita na Sangkap ng Dula. (Jigsaw Puzzle)

PTGUAANHNTAAUPYLSAU SA NNSLRAIIULTGSAI NA HNLGSKIAAAGGTNLUIANDLNKKSAUUAAAAANLKKSAAAUNSKLT

Pagkatapos buuin, pipiliin sa pisara kung aling kahulugan ito naaayon at ididikit.

TAGPUAN – panahon at pook kung saan naganap.

TAUHAN – ang mga kumikilos at nagbibigay-buhay sa dula.

SULYAP SA SULIRANIN – bawat dula ay may suliranin.

SAGLIT NA KASIGLAHAN – saglit na paglayo o pagtakas ng mga tauhan sa suliraning nararanasan

TUNGGALIAN – ang tunggalian ay maaaring sa pagitan ng mga tauhan, tauhan laban sa kanyang

Sa isang buong papel, ayon sa pinanood na dulaang pinamagatang Zwardina, suriin ito gamit ang walong sangkap ng Dula. Bibigayan ko kayo ng 20 minuto upang gawin ito.

Manaliksik tungkol sa iba’t ibang Elemento ng Dula at basahin ito. Isulat ito sa isang kalahating papel at ipapasa sa susunod na pagkikita.

Ipinasa nina: Faycan, Joy; Mabanta, Rosemarie Gaile; Tapuro, Jharmagne

Page 2: Mala Masusing Banghay Aralin Dula

paligid, at tauhan laban sa kanyang sarili.

KASUKDULAN –dito nasusubok ang katatagan ng tauhan.

KAKALASAN – ang unti-unting pagtukoy sa kalutasan sa mga suliranin at pag-ayos sa mga tunggalian

KALUTASAN – sa sangkap na ito nalulutas, nawawaksi at natatapos ang mga suliranin at tunggalian sa dula.

B. Pagtalakay Sa idinikit ng mga mag-aaral sa pisara. Iwawasto ito ng guro habang tinatalakay ang Sangkap ng Dula. Sa pagtalakay ay gamit ng guro ang laptop at LCD projector upang mas maipaliwanag ng mabuti at sakto ang kahulugan ng bawat sangkap. Magtatanong ang guro o magbibigay ang guro ng halimbawa sa bawat sangkap ng Dula ayon sa mga napanuod ng karamihan.

Ipinasa nina: Faycan, Joy; Mabanta, Rosemarie Gaile; Tapuro, Jharmagne

Page 3: Mala Masusing Banghay Aralin Dula

Ipinasa nina: Faycan, Joy; Mabanta, Rosemarie Gaile; Tapuro, Jharmagne

Page 4: Mala Masusing Banghay Aralin Dula

Ipinasa nina: Faycan, Joy; Mabanta, Rosemarie Gaile; Tapuro, Jharmagne

Page 5: Mala Masusing Banghay Aralin Dula

C. Paglalapat Sa isang buong papel, gagawa ang mga mag-aaral ng malikhaing graphic organizer na nagbubuod sa walong sangkap ng dula. Bibigyan ng sampung minuto upang gawin ito.

D. Paglalahat Tatawag ng dalawa o apat mag-aaral upang ipaliwanag sa pinakamadaling pag-intintidi ang natalakay na sangkap ng dula base na rin sa ginawang graphic organizer.

Ipinasa nina: Faycan, Joy; Mabanta, Rosemarie Gaile; Tapuro, Jharmagne

Page 6: Mala Masusing Banghay Aralin Dula

Ipinasa nina: Faycan, Joy; Mabanta, Rosemarie Gaile; Tapuro, Jharmagne